ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
แนะแนวทางเกษตรกร ดำเนินงานตามแบบอย่าง ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลไพรนกยูง ชัยนาท
วันอังคารที่ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2563
ตำบลไพรนกยูง อำเภอหันคา จังหวัดชัยนาท
วันที่ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2563 สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 โดยหน่วยพัฒนาที่ดินที่ 1 (เมือง-หันคา) นำเกษตรกร (จังหวัดกรุงเทพมหานคร) ผู้สนใจการทำเกษตรกรรมในพื้นที่ หมู่ที่ 5 ตำบลไพรนกยูง อำเภอหันคา ไปศึกษาแนวทางการดำเนินงาน ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลไพรนกยูง ของนายบุญเสริม โกช่วย หมอดินอาสาประจำตำบลไพรนกยูง
โดยเจ้าหน้าที่หน่วยพัฒนาที่ดินที่ 1 ร่วมกับหมอดินอาสาประจำตำบลไพรนกยูง ได้ร่วมลงพื้นที่ของเกษตรกร พร้อมกับให้คำปรึกษาและแนะแนวทาง เพื่อวางแผนการดำเนินงานสร้างพื้นที่เกษตรกรรมตามแนวเศรษฐกิจพอเพียง และการแก้ไขปัญหากับสถานการณ์ภัยแล้งในขณะนี้อีกด้วย
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป