ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
แนะโรงเรียนร่วมจิตประสาท จ.ปทุมธานี รู้เรื่องดินรักษ์ดินรักษ์สิ่งแวดล้อม
วันพุธที่ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
โรงเรียนร่วมจิตประสาท ต.บึงคอไห อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี
เมื่อวันที่ 31 กรกฏาคม พ.ศ. 2562 นายวัชระ สิงห์โตทอง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี มอบหมายให้ นางศิริกร ศรีทองคำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ จัดกิจกรรมถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านทรัพยากรดิน แนะนำ/สาธิตการใช้ปัจจัยการผลิตด้านการพัฒนาที่ดิน ให้แก่สมาชิกสวนพฤษศาสตร์โรงเรียน ในโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริฯ ปี 2562 ณ โรงเรียนร่วมจิตประสาท ต.บึงคอไห อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี โดยมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรม จำนวน 30 คน
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินปทุมธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป