ข่าว : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1
สถานีพัฒนาที่ดินนนทบุรี ส่งเสริมการใช้สารอินทรีย์ ลดการใช้สารเคมีทางการเกษตร ต.ลำโพ จ.นนทบุรี
วันพุธที่ 31 กรกฎาคม พ.ศ. 2562
ต.ลำโพ อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
เมื่อวันที่ 31 กรกฎาคม 2562 เวลา 13.00 น. เจ้าหน้าที่หน่วยพัฒนาที่ดินที่1 สถานีพัฒนาที่ดินนนทบุรี โดยมีนางสาวกุลณัฐ ศรีมูล นายวีรณัฐ ลียากาศ นางสาวชญาดา สุขวิชัย ดำเนินการมอบปัจจัยการผลิต เพื่อส่งเสริมกิจกรรมพัฒนากลุ่มเกษตรกรของกลุ่มเดิมที่เข้มแข็ง พร้อมทั้งฝึกอบรมให้ความรู้และสาธิตการผลิตน้ำหมักชีวภาพจากสารเร่งซุปเปอร์ พ.ด.2, สารป้องกันแมลงศัตรูพืชจากสารเร่ง พ.ด.7 ดำเนินงานภายใต้โครงการพัฒนาต่อยอดกลุ่มเดิมที่เข้มแข็ง ส่งเสริมการใช้สารอินทรีย์ ลดใช้สารเคมี (ครัวไทยสู่ครัวโลก) ปีงบประมาณ 2562 ให้กับกลุ่มเกษตรกร ต.ลำโพ อ.บางบัวทอง จ.นนทบุรี
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินนนทบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินนนทบุรี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
รายการก่อนหน้า : รายการหลัก : รายการถัดไป