อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ปราโมทย์ ยาใจ ลงพื้นที่เตรียมความพร้อมจัดงาน ตามรอยปราชญ์แห่งการเกษตร ท่องเที่ยวเชิงนิเวศ คนอยู่กับป่าอย่างยั่งยืน เฉลิมพระเกียรติฯ ณ โครงการเกษตรวิชญา จ.เชียงใหม่
วันอังคารที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ณ โครงการเกษตรวิชญา ต.โป่งแยง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
วันอังคารที่ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 เวลา 10.00 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วย นายสมบูรณ์ ธิจันทร์ ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 นายนิลภัทร คงพ่วง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินเชียงใหม่ นางอำไพวรรณ พัฒนาศักดิ์ ผู้อำนวยการศูนย์ปฏิบัติการโครงการเกษตรวิชญา และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง ลงพื้นที่เตรียมการจัดงาน ตามรอยปราชญ์แห่งการเกษตร ท่องเที่ยวเชิงนิเวศ คนอยู่กับป่าอย่างยั่งยืน เฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 เพื่อเผยแพร่ประชาสัมพันธ์ผลสำเร็จของโครงการเกษตรวิชญาที่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงมีพระราชดำริให้เป็นศูนย์เรียนรู้ด้านการเกษตรบนพื้นที่สูง มีการใช้ประโยชน์ที่ดินได้อย่างเหมาะสม มีการอนุรักษ์และรักษาทรัพยากรธรรมชาติอย่างยั่งยืน และเพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องในโอกาสพระราชพิธีมหามงคลเฉลิมพระชนมพรรษา 6 รอบ 28 กรกฎาคม 2567 ซึ่งการจัดงานในครั้งนี้จัดขึ้นระหว่างวันที่ 17 กรกฎาคม 31 ธันวาคม พ.ศ. 2567 และจัดให้มีกิจกรรมต่อเนื่องตลอดทั้งปี และเตรียมให้การต้อนรับนายจรัลธาดา กรรณสูต องคมนตรี ประธานที่ปรึกษาโครงการเกษตรวิชญา ที่ให้เกียรติมาเป็นประธาน พร้อมด้วย พลเอกกัมปนาท รุดดิษฐ์ องคมนตรี ร้อยเอก ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กล่าวรายงาน นายอรรถกร ศิริลัทธยากร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และผู้บริหารสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ให้เกียรติมาร่วมในพิธีเปิดงานในวันพรุ่งนี้ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ณ โครงการเกษตรวิชญา ต.โป่งแยง อ.แม่ริม จ.เชียงใหม่
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป