รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร โพธินาม ประชุมหารือการสนับสนุนโครงการผลิตทุเรียนตามระบบการเกษตรปลอดภัย
วันพุธที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ณ ห้องประชุมสำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ อาคาร 1 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน และผ่านระบบประชุมออนไลน์ ZOOM กรุงเทพฯ
วันพุธที่ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ ประชุมหารือการสนับสนุนโครงการผลิตทุเรียนตามระบบการเกษตรปลอดภัย เพื่อพัฒนากลุ่มเกษตรกรผู้ปลูกทุเรียนเคมีทั้งประเทศ ให้กลับเข้าสู่ระบบการผลิตทุเรียนแบบปลอดภัย โดยที่ประชุมได้หารือถึงการดำเนินกิจกรรมส่งเสริมเกษตรกรให้ตระหนักถึงความสำคัญของการทำการเกษตรแบบปลอดภัย เช่น การถ่ายทอดความรู้เกี่ยวกับระบบการเกษตรแบบปลอดภัย สำหรับกลุ่มเกษตรกรผู้ปลูกทุเรียน สนับสนุนปัจจัยการผลิตที่เหมาะสมให้กับเกษตรกรไว้ใช้ในการเพาะปลูก เป็นต้น โดยมีผู้เชี่ยวชาญ ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ อาคาร 1 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน และผ่านระบบประชุมออนไลน์ ZOOM
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป