รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อาทิตย์ นำทีมหารือเตรียมความพร้อมจัดงาน 10 กุมภา วันหมอดินอาสา กรมพัฒนาที่ดิน ปี 2567
วันพฤหัสบดีที่ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567
ณ สถานีพัฒนาที่ดินตาก ผ่านระบบออนไลน์ (Zoom Meeting) ถึงหน่วยงานสังกัดกรมพัมนาที่ดินทั่วประเทศไทย
วันพฤหัสบดีที่ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 เวลา 9.30 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ เป็นประธานการประชุมหารือเตรียมความพร้อมจัดงาน 10 กุมภาพันธ์ วันหมอดินอาสา กรมพัฒนาที่ดิน ปี พ.ศ. 2567 พร้อมด้วยนายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เพื่อทราบแนวทางการจัดงาน รูปแบบกิจกรรม โดยที่ประชุมได้รับทราบความก้าวหน้าการดำเนินงาน รวมทั้งข้อเสนอแนะในการจัดงานดังกล่าว โดยมีผู้อำนวยการกอง/สำนักจากส่วนกลางและภูมิภาค ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินในสังกัด ผอ.กลุ่ม/ฝ่ายและข้าราชการที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุมผ่านระบบออนไลน์ (Zoom Meeting) และห้องประชุม 1214 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ
ดร.อาทิตย์ กล่าวว่า การจัดงานวันหมอดินอาสา กรมพัฒนาที่ดิน มีวัตถุประสงค์เพื่อเชิดชูเกียรติหมอดินอาสาที่สร้างคุณประโยชน์มาอย่างยาวนาน และจัดให้มีกิจกรรมเพื่อสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหมอดินอาสาและเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน รวมถึงการสร้างขวัญกำลังใจ ดูแลหมอดินอาสา โดยถ่ายทอดความรู้นวัตกรรมเทคโนโลยีของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อสร้างรายได้อย่างยั่งยืน
ปี 2567 นี้ กรมพัฒนาที่ดิน มีเป้าหมายต่อเนื่องในการพัฒนาศักยภาพหมอดินอาสาด้านการผลิตและเป็นผู้ประกอบการที่ตอบสนองความต้องการของตลาดตามนโยบายตลาดนำ นวัตกรรมเสริม เพิ่มรายได้ ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ จึงกำหนดให้มีวันหมอดินอาสาขึ้นในวันที่ 10 กุมภาพันธ์ ภายใต้หัวข้อ หมอดินสมาร์ท ตลาดนำ นวัตกรรมเสริม เพิ่มรายได้ โดยจัดขึ้นพร้อมกันทั่วประเทศ (77 จังหวัด) มีศูนย์กลางการจัดงาน ณ กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ" รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน กล่าวทิ้งท้าย
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป