รองอธิบดีกรมพัมนาที่ดิน อาทิตย์ มอบแนวทางการดำเนินงาน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 มุ่งยกระดับชีวิตเกษตรกร
วันอังคารที่ 30 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ ห้องประชุมสถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 จังหวัดตาก
วันอังคารที่ 30 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 8.30 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ ลงพื้นที่จังหวัดตาก ตรวจติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานของสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 พร้อมรับฟังรายงานผลการดำเนินงานฯ โอกาสนี้ ดร.อาทิตย์ ได้แสดงความยินดีกับ นายวิรุธ คงเมือง ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 และนายวิษณุ พิมบำรุง ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินตาก พร้อมมอบแนวทางการดำเนินงานด้านการเกษตรเพื่อขับเคลื่อนงานของกรมพัฒนาที่ดิน และงานตามนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมีผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินในสังกัด ผอ.กลุ่ม/ฝ่าย ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ในสังกัดฯ ให้การต้อนรับ ณ ห้องประชุมสถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป