กรมพัฒนาที่ดิน และ บริษัท สยามคูโบต้าคอร์ปอเรชั่น จำกัด กระชับความสัมพันธ์ ร่วมมือกันส่งเสริมและถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรมสู่เกษตรกร
วันอังคารที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ ห้องรับรอง กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ
วันอังคารที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 14.30 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ให้การต้อนรับ นางวราภรณ์ โอสถาพันธุ์ กรรมการรองผู้จัดการใหญ่อาวุโส พร้อมผู้บริหารและเจ้าหน้าที่ บริษัท สยามคูโบต้าคอร์ปอเรชั่น จำกัด ณ ห้องรับรอง กรมพัฒนาที่ดิน เนื่องในโอกาสขึ้นวันปีใหม่ 2567 และขอบคุณกรมพัฒนาที่ดิน ที่ได้สนับสนุนวิทยากรในการอบรมให้ความรู้กับเกษตรกรในโครงการฯ รวมถึงหารือถึงแผนการดำเนินงานในปีนี้ โดยอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ได้ให้ข้อเสนอแนะในการใช้ชุดตรวจวิเคราะห์ดินอย่างง่าย เพื่อให้คำแนะนำการใช้ปุ๋ยตามค่าวิเคราะห์ดิน ช่วยเกษตรกรลดต้นทุนการผลิต และเครือข่ายหมอดินอาสาที่มีองค์ความรู้มาช่วยในการถ่ายทอดเทคโนโลยีและนวัตกรรมด้านการพัฒนาที่ดิน รวมถึงมีความยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ผ่านมากรมพัฒนาที่ดินและบริษัท สยามคูโบต้าคอร์ปอเรชั่น จำกัด ได้บูรณาการงานร่วมกันตามข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) บรรลุตามวัตถุประสงค์และประสบผลสำเร็จเป็นอย่างดี นอกจากนี้กรมพัฒนาที่ดินพร้อมที่จะให้การสนับสนุนการทำงานร่วมกันอย่างเต็มที่ เพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปอย่างต่อเนื่อง ตามเป้าหมายในการยกระดับคุณภาพชีวิตของเกษตรกรอย่างยั่งยืนต่อไป
รายงาน : สำนักอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป