รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร นำคณะ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 เยี่ยมกลุ่มวิสาหกิจชุมชนศรีไคออร์แกนิค มอบความรู้ด้านการพัฒนาที่ดิน
วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
วันอาทิตย์ที่ 14 มกราคม พ.ศ. 2567 นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ พร้อมด้วย นางสาวมยุรี อบสุข ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินอุบลราชธานี ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 ลงพื้นที่เยี่ยมชมการดำเนินงานของกลุ่มวิสาหกิจชุมชนศรีไคออร์แกนิค นายสามัคคี นิคมรักษ์ ณ ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ในการนี้รองอธิบดีฯและคณะได้พบปะพูดคุยกับเกษตรกรในชุมชน พร้อมทั้งมอบความรู้เกี่ยวกับการพัฒนาที่ดิน เพื่อให้เกษตรกรสามารถบริหารจัดการที่ดินได้อย่างเหมาะสม และมีพื้นที่ดินไว้ใช้ในการทำเกษตรได้อย่างยั่งยืน นำไปสู่การสร้างรายได้ที่มั่นคงให้กับเกษตรกรต่อไป
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 4 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป