รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อาทิตย์ ต้อนรับ พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม เจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานพื้นที่ อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันศุกร์ที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2567
ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันศุกร์ที่ 12 มกราคม พ.ศ. 2567 เวลา 10.30 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ พร้อมด้วย ผอ.ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ เข้าร่วมต้อนรับ พลเอก ประวิตร วงษ์สุวรรณ ประธานกรรมการมูลนิธิอนุรักษ์ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด พร้อมคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยม พร้อมมอบของขวัญ และอวยพรปีใหม่ ให้กับเจ้าหน้าที่ผู้ปฏิบัติงานพื้นที่โครงการอนุรักษ์ทรัพยากรป่าไม้และสัตว์ป่า ในพื้นที่ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด (ภาคตะวันออก) อันเนื่องมาจากพระราชดำริ ในการนี้ นายกำพล ศิริรัตตนนท์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดฉะเชิงเทรา พร้อมด้วยนายอำเภอพนมสารคาม หัวหน้าส่วนราชการและข้าราชการในพื้นที่ ร่วมให้การต้อนรับ ณ ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอพนมสารคาม จังหวัดฉะเชิงเทรา
รองอาทิตย์ รายงานถึงการดำเนินงานของศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อนฯ โดยกรมพัฒนาที่ดินเป็นคณะอนุกรรมการฝ่ายอนุรักษ์ทรัพยากรดินและน้ำ ภายใต้คณะกรรมการมูลนิธิอนุรักษ์ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด มีภารกิจในการให้การสนับสนุนปัจจัยการผลิต วัสดุปรับปรุงดิน และส่งเสริมอาชีพให้กับเกษตรกรและประชาชนในพื้นที่ ป่ารอยต่อ 5 จังหวัด (ฉะเชิงเทรา ระยอง สระแก้ว ชลบุรี จันทบุรี)
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : ศูนย์ศึกษาการพัฒนาเขาหินซ้อน อันเนื่องมาจากพระราชดำริ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป