รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อาทิตย์ พบปะเกษตรกร เยี่ยมชมโครงการ 1 ตำบล 1 กลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ เขตพื้นที่ จังหวัดเชียงใหม่
วันพุธที่ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
ณ จังหวัดเชียงใหม่
วันพุธที่ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 14.00 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ พร้อมด้วย นางสาวชนิษฎา พันธุ์เมือง ผู้เชี่ยวชาญด้านวางระบบการพัฒนาที่ดิน นางสาวจุไรพร แก้วทิพย์ ผู้อำนวยการกลุ่มวิชาการเพื่อการพัฒนาที่ดิน สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 และข้าราชการในสังกัด ลงพื้นที่พบปะเกษตรกรในพื้นโครงการ 1 ตำบล 1 กลุ่มเกษตรทฤษฎีใหม่ ที่ประสบความสำเร็จ สามารถต่อยอดในการพัฒนาพื้นที่การเกษตร การบริหารจัดการดินและน้ำอย่างเหมาะสมเพื่อการเพาะปลูกพืชผักสวนครัว ส่งผลให้มีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น และให้คำแนะนำกับเจ้าหน้าที่ในการดำเนินโครงการเขตพัฒนาที่ดิน โดยให้นำองค์ความรู้เกี่ยวกับการจัดการพื้นที่ที่เหมาะสมกับการปลูกพืชในพื้นที่สูง
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป