รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน อนุวัชร ประชุมติดตามความก้าวหน้าการขับเคลื่อนงานตามนโยบาย ชัยนาทโมเดล
วันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
ณ ห้องประชุม 1213 อาคาร 1 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting
วันพฤหัสบดีที่ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 09.30 น. นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เป็นประธานการประชุมติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานและภารกิจสำคัญของกรมพัฒนาที่ดิน เพื่อขับเคลื่อนงานตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ชัยนาทโมเดล โดยมีนายเชฏฐรุจ จันทร์แปลง ผู้อำนวยการกองนโยบายและแผนการใช้ที่ดิน นางนงนุช ศรีพุ่ม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 ข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 1213 อาคาร 1 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ และผ่านระบบออนไลน์ Zoom Meeting
การประชุมในครั้งนี้เพื่อติดตามความก้าวหน้าการดำเนินงานด้านการบริหารจัดการทรัพยากรดิน การอนุรักษ์ดินและน้ำ เพื่อเกษตรกรรมที่ยั่งยืน การบริหารจัดการน้ำจากแหล่งน้ำในไร่นานอกเขตชลประทาน และธนาคารน้ำใต้ดิน เพื่อบรรเทาและลดผลกระทบจากภัยธรรมชาติในพื้นที่จังหวัดชัยนาท โดยรองอธิบดีฯได้รับฟังปัญหา และอุปสรรค พร้อมทั้งมอบแนวทางในการปฏิบัติงานเพื่อให้เจ้าหน้าที่สามารถปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ และบรรลุวัตถุประสงค์ตามนโยบาย ชัยนาทโมเดล ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป