โครงการพัฒนาที่ดินเพื่อการสนับสนุนการปรับเปลี่ยนการผลิตในพื้นที่ไม่เหมาะสมตาม Agri-Map
วันพุธที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
ณ บ้านวังแสง ตำบลนาม่วง อำเภอประจักษ์ จังหวัดอุดรธานี
วันพุธที่ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 14.00 น. สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี ร่วมต้อนรับ นายบุญช่วย ช่วยระดม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 ในการลงพื้นที่จังหวัดอุดรธานี เพื่อตรวจติดตามงานโครงการพัฒนาที่ดินเพื่อการสนับสนุนการปรับเปลี่ยนการผลิตในพื้นที่ไม่เหมาะสมตาม Agri-Map ของเกษตรกร นายวิชาญ นามอาษา ณ บ้านวังแสง ตำบลนาม่วง อำเภอประจักษ์ จังหวัดอุดรธานี พร้อมให้คำแนะนำ ในการทำให้โครงการดังกล่าวมีประสิทธิภาพและประสิทธิผลมากยิ่งขึ้น พร้อมทั้งสามารถเป็นแปลงสาธิตให้คนอื่นๆ เข้ามาศึกษาดูงานและนำไปปรับใช้กับแปลงของตนเองต่อไปได้
รายงาน : สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป