รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมคณะ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ อนุชา มอบรถเข็นและรถสามล้อโยก มุ่งพัฒนาคุณภาพชีวิต แก่ผู้สูงอายุ ผู้พิการ จังหวัดชัยนาท
วันศุกร์ที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566
จ.ชัยนาท
วันศุกร์ที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2566 เวลา 14.00 น. นายวัฒนา มังธิสาร รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร พร้อมเจ้าหน้าที่ ร่วมคณะ นายอนุชา นาคาศัย รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานพิธีเปิดกิจกรรม พิธีส่งมอบรถเข็นแบบนั่งและรถสามล้อโยก โครงการจัดหารถเข็นแบบนั่งและรถสามล้อโยกสําหรับผู้สูงอายุและคนพิการ จัดโดย สํานักงานสลากกินแบ่งรัฐบาล เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนกลุ่มคนพิการทางการเคลื่อนไหว และผู้สูงอายุ ให้ได้รับความเท่าเทียมและเข้าถึงสิทธิสวัสดิการต่างๆ ณ หอประชุมศรีโพธิ์สุข โรงเรียนศึกษาพิเศษชัยนาท จังหวัดชัยนาท ซึ่งการจัดกิจกรรมฯ ในวันนี้ นับว่าเป็นกิจกรรมเพื่อสังคม ที่มีประโยชน์และสอดคล้องกับสถานการณ์ความต้องการในปัจจุบัน โดยมุ่งเน้นพัฒนาคุณภาพชีวิตของกลุ่มเปราะบาง โดยเฉพาะผู้สูงอายุ และคนพิการให้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นและสามารถอยู่ในสังคมได้อย่างมีปกติสุข
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สถานีพัฒนาที่ดินชัยนาท สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 1 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป