รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เปิดประชุมการขับเคลื่อนงานจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำและแนวทางการดำเนินงาน ของสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5
วันพุธที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2566
ณ โรงแรมราชาวดี อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
วันพุธที่ 20 กันยายน พ.ศ. 2566 นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เป็นประธานเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ การขับเคลื่อนงานจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำและแนวทางการดำเนินงาน ของสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 โดยมีนายบุญช่วย ช่วยระดม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 ข้าราชการ เจ้าหน้าที่จาก สพข.5 และผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้องจำนวนรวม 200 คน เข้าร่วมประชุม ณ โรงแรมราชาวดี อำเภอเมือง จังหวัดขอนแก่น
การประชุมในครั้งนี้มีระยะเวลาจัดประชุมระหว่างวันที่ 20 21 กันยายน พ.ศ. 2566 เพื่อเพิ่มความรู้ความเข้าใจงานด้านการจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำและเป็นเวทีนำเสนอผลงานด้านการอนุรักษ์ดินและน้ำของนักวิชาการ พร้อมทั้งได้แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็นระหว่างนักวิชาการ ผู้ปฏิบัติงานในพื้นที่ และผู้มีส่วนได้ส่วนเสีย เกี่ยวกับหลักวิชาการและเทคนิคด้านการอนุรักษ์ดินและน้ำในระดับพื้นที่ที่มีปัญหาแตกต่างกัน สามารถนำองค์ความรู้ไปพัฒนาต่อยอดและประยุกต์ใช้ในการปฏิบัติงานและจัดการทรัพยากรดินและน้ำ ถ่ายทอดสู่เกษตรกรและผู้สนใจในพื้นที่ สามารถนำไปใช้ในการปฏิบัติได้อย่างมีประสิทธิภาพ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป