กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมงานสัมมนาผลงานทางวิชาการในหัวข้อการนำเสนอผลการติดตามและประเมินผลโครงการของกระทรวงเกษตรฯ โครงการพัฒนาตามพระราชดำริและโครงการที่มีการประยุกต์ใช้ หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566
วันพุธที่ 13 กันยายน พ.ศ. 2566
ณ โรงแรมรามาการ์เด้นส์ กรุงเทพมหานคร
วันพุธที่ 13 กันยายน พ.ศ. 2566 เวลา 9.30 น. นายวัฒนา มังธิสาร รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร ร่วมงานสัมมนาผลงานทางวิชาการเรื่อง การนำเสนอผลการติดตามและประเมินผลโครงการของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โครงการพัฒนาตามพระราชดำริและโครงการที่มีการประยุกต์ใช้ หลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง ปีงบประมาณ พ.ศ. 2566 โดยมีนางธัญธิตา บุญญมณีกุล รองเลขาธิการสำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร กล่าวเปิดการสัมมนา พร้อมปาฐกถาพิเศษเรื่อง แนวทางการติดตามและประเมินผลของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ซึ่งมีข้าราชการ เจ้าหน้าที่ในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยหน่วยงานที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมงาน ภายในงานยังมีการนำเสนอหัวข้อการประเมินผล และติดตามงานในโครงการฯ ที่น่าสนใจเพื่อร่วมแลกเปลี่ยนองค์ความรู้ และเสนอความคิดเห็นร่วมกัน อาทิ การประเมินผลโครงการยกระดับแปลงใหญ่ด้วยเกษตรสมัยใหม่และเชื่อมโยงตลาด และการประเมินผลโครงการบริหารจัดการการผลิตสินค้าเกษตรตามแผนที่เกษตรเพื่อการบริหารจัดการเชิงรุก (Agri-Map) ปี 2560 2564 เป็นต้น ทั้งนี้เพื่อเป็นเวทีในการนำเสนอผลงาน รับฟังข้อคิดเห็นและข้อเสนอแนะต่อผลการติดตามและประเมินผลงานในโครงการฯ นำไปประกอบการพิจารณาปรับปรุงผลงานให้ดียิ่งขึ้นต่อไป ซึ่งการจัดงานครั้งนี้ จัดขึ้นระหว่าง วันที่ 13-14 กันยายน พ.ศ. 2566 ณ โรงแรมรามาการ์เด้นส์ กรุงเทพมหานคร
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป