อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารการขับเคลื่อนงานนโยบายสำคัญและการแก้ไขปัญหาภาคเกษตร ครั้งที่ 2/2566
วันพุธที่ 6 กันยายน พ.ศ. 2566
ณ ห้องประชุม 134 135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ราชดำเนิน กรุงเทพฯ
วันพุธที่ 6 กันยายน พ.ศ. 2566 เวลา 15.00 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วย นายอนุวัชร โพธินาม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ประชุมคณะกรรมการบริหารการขับเคลื่อนงานนโยบายสำคัญและการแก้ไขปัญหาภาคเกษตร ครั้งที่ 2/2566 โดยมีนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมฯ และผู้บริหารกระทรวงเกษตรฯ เข้าร่วมประชุม เพื่อทราบความก้าวหน้าการดำเนินงานตามนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และเพื่อพิจารณาข้อสั่งการของรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในแก้ไขปัญหา สินค้าเกษตรจังหวัดนครศรีธรรมราช อาทิ มังคุด และยางพารา การแก้ไขปัญหาสินค้าเกษตรระยะเร่งด่วนและระยะยาว อาทิ สินค้าประมง กุ้ง และโคนม การจัดการที่ดิน ส.ป.ก.และนิคมสหกรณ์ การเตรียมการแก้ไขปัญหาเอลนีโญ ปัญหาหมอกควัน และการขับเคลื่อนคาร์บอนเครดิต ณ ห้องประชุม 134 135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ราชดำเนิน กรุงเทพฯ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป