รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม ให้สัมภาษณ์ ประเด็น งานประชุมวิชาการกรมพัฒนาที่ดิน ประจำปี 2566
วันอังคารที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2566
ณ โรงแรมเดอะกรีนเนอรี่ รีสอร์ท เขาใหญ่ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา
วันอังคารที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2566 เวลา 10.30 น. ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ ให้สัมภาษณ์โทรทัศน์ รายการ เนชั่นทันข่าวเที่ยง ออกอากาศทางช่องเนชั่นทีวี ประเด็น งานประชุมวิชาการกรมพัฒนาที่ดิน ประจำปี 2566 ภายใต้หัวข้อ ฟื้นฟูปฐพี สร้างสรรค์ดินดีด้วยเทคโนโลยีพัฒนาที่ดิน บันทึกเทป ณ โรงแรมเดอะกรีนเนอรี่ รีสอร์ท เขาใหญ่ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา ซึ่งการประชุมครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อให้นักวิชาการกรมพัฒนาที่ดินได้แลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างกัน เกิดการพัฒนาสร้างเครือข่าย และต่อยอดองค์ความรู้นำไปประยุกต์ใช้เพื่อพัฒนางาน ในการแก้ปัญหาและจัดการทรัพยากรดินและที่ดินในพื้นที่เกษตรกรได้อย่างมีประสิทธิภาพและยั่งยืนต่อไป
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป