กรมพัฒนาที่ดิน เพิ่มทักษะเจ้าหน้าที่ในการสำรวจ ออกแบบระบบอนุรักษ์ดินและน้ำให้เหมาะสมกับการใช้ประโยชน์ที่ดิน
วันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2566
วันจันทร์ที่ 28 สิงหาคม พ.ศ. 2566 ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านวิชาการ เป็นประธานในพิธีเปิดการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการหลักสูตร การสำรวจ ออกแบบระบบอนุรักษ์ดินและน้ำเพื่อการใช้ประโยชน์ที่ดินทางการเกษตร ปีงบประมาณ 2566 โดยมีนายนครินทร์ ชมภู ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กล่าวรายงาน ที่ปรึกษากรมพัฒนาที่ดิน ผู้อำนวยการกองแผนงาน ผู้เชี่ยวชาญ ผู้อำนวยการสถานี ร่วมพิธีเปิด ผู้เข้ารับการอบรมได้แก่ ข้าราชการกรมพัฒนาที่ดินสังกัดกอง/สำนัก ส่วนกลาง และสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 6-8 มีวัตถุประสงค์เพื่อเสริมสร้างทักษะให้เจ้าหน้าที่มีความรู้ความเข้าใจในงานจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำ การสำรวจ เพื่อออกแบบระบบอนุรักษ์ดินและน้ำให้ถูกต้องตามหลักวิชาการ และเหมาะสมกับการใช้ประโยชน์ที่ดินทางการเกษตร การฝึกอบรมฯ นี้ จัดขึ้นระหว่างวันที่ 28-31 สิงหาคม พ.ศ. 2566 ณ โรงแรม ดิ อิมเพรส น่าน จังหวัดน่าน และฝึกปฏิบัติ ณ แปลงเกษตรกร อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป