กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลกจังหวัดอุดรธานี พ.ศ. 2569
วันศุกร์ที่ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2566
ณ ห้องประชุม 134-135 ชั้น 3 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กรุงเทพฯ
วันศุกร์ที่ 25 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 9.30 น. นายวัฒนา มังธิสาร รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมประชุมคณะกรรมการบริหารการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลกจังหวัดอุดรธานี พ.ศ. 2569 ครั้งที่ 1/2566 ผ่านระบบออนไลน์( Zoom Meeting) ณ ห้องประชุม กองแผนงาน กรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยข้าราชการและเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง โดยมีนายประยูร อินสกุล ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมฯ ณ ห้องประชุม 134-135 ชั้น 3 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เพื่อรับทราบความก้าวหน้าการดำเนินงานของแต่ละหน่วยงาน , ความก้าวหน้าการออกแบบ Master Plan , การดำเนินการขอยกเว้นมติคณะรัฐมนตรี เรื่อง มาตรการอนุรักษ์พื้นที่ชุ่มน้ำ และรายงานการตรวจสถานที่การจัดงานของคณะกรรมการสมาคมพืชสวนโลกระหว่างประเทศ ครั้งที่ 2 (AIPH Site Inspection 2023) โดยที่ประชุมได้มีการพิจารณาเรื่อง การเข้าร่วมงานมหกรรมพืชสวนโลกในประเทศต่างๆ การขออนุมัติขยายกรอบงบประมาณโครงการจัดงานมหกรรมพืชสวนโลกจังหวัดอุดรธานี พ.ศ. 2569 และความคาดหวังให้หน่วยงานต่างๆ ในประเทศไทยเข้าร่วมงาน
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป