กรมพัฒนาที่ดิน ร่วมงานพิธีเปิดนิทรรศการ 5 ทศวรรษแห่งการพัฒนาวิชาการเกษตรไทย
วันเสาร์ที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2566
ณ เฮลิกซ์ การ์เด้น ชั้น 5 ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์ ถนนสุขุมวิท กรุงเทพฯ
นายฆนนาท ภู่กรรณ์ เลขานุการกรม ผู้แทนกรมพัฒนาที่ดิน เข้าร่วมพิธีเปิดงานนิทรรศการ 5 ทศวรรษแห่งการพัฒนาวิชาการเกษตรไทยและการก้าวไปในทศวรรษที่ 6 โดยมี นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธาน การจัดงานครั้งนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อถ่ายทอดเรื่องราวความเป็นมาของกรมวิชาการเกษตร โดยมีส่วนจัดแสดงผลงานวิจัยค้นคว้าที่ประสบความสำเร็จ เพื่อถ่ายทอดแนวคิดและประโยชน์ที่ได้รับจากงานวิจัยดังกล่าว ต่อสายตาคนไทยทั่วประเทศและต่างชาติทั่วโลก ภายในงานมีการจัดแสดงนิทรรศการประวัติกรมวิชาการเกษตร นิทรรศการโชว์ผลงานวิจัยดีเด่น การเสวนา อาทิ ความมั่นคงทางอาหาร ทิศทางการนำเข้าปุ๋ย เคมีเกษตร เป็นต้น งานครั้งนี้ จัดระหว่างวันที่ 19-20 สิงหาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.30-19.30 น. ณ เฮลิกซ์ การ์เด้น ชั้น 5 ศูนย์การค้าเอ็มควอเทียร์ ถนนสุขุมวิท กรุงเทพฯ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป