ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 เร่งติดตามผลการดำเนินงาน พร้อมเยี่ยมเยียนเกษตรกรในโครงการ Zoning by Agri-map จังหวัดอุดรธานี
วันศุกร์ที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2566
ณ บ้านวังแสง ตำบลนาม่วง อำเภอประจักษ์ศิลปาคม จังหวัดอุดรธานี
วันศุกร์ที่ 24 มีนาคม พ.ศ. 2566 นายบุญช่วย ช่วยระดม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 ประชุมติดตามผลการดำเนินงานในกิจกรรม/โครงการต่างๆ ของ สถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ผู้เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุมสถานีพัฒนาที่ดินอุดรธานี อำเภอเมือง จังหวัดอุดรธานี จากนั้นลงพื้นที่พบปะ เยี่ยมเยียน ติดตามผลการดำเนินงาน พร้อมให้คำแนะนำ และสนับสนุนปัจจัยการผลิต อาทิ เมล็ดพันธุ์ปอเทือง ปุ๋ยหมัก กากน้ำตาล ถังหมัก โดโลไมท์ แก่ นายวิชาญ นามอาษา เกษตรกรผู้เข้าร่วมโครงการ บริหารจัดการพื้นที่เกษตรกรรมตามแผนที่การเกษตรเชิงรุก (Zoning by Agri-Map) ปีงบประมาณ 2566 และเกษตรกรผู้สนใจ ณ บ้านวังแสง ตำบลนาม่วง อำเภอประจักษ์ศิลปาคม จังหวัดอุดรธานี
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป