สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 ลงพื้นที่ดูงานโครงการจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำพื้นที่เสี่ยงภัยพิบัติทางการเกษตร
วันพฤหัสบดีที่ 16 มีนาคม พ.ศ. 2566
ณ บ้านห้วยหนอง หมู่ที่ 2 ตำบลตะกาง อำเภอเมือง จังหวัดตราด
วันพฤหัสบดีที่ 16 มีนาคม พ.ศ. 2566 เวลา 14.00 น. นายเอนก ดีพรมกุล ผู้อำนวยสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 พร้อมคณะ ลงพื้นที่ดูงานโครงการจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำพื้นที่เสี่ยงภัยพิบัติทางการเกษตร ปีงบประมาณ 2566 ณ พื้นที่ บ้านห้วยหนอง ม. 2 ต.ตะกาง อ.เมือง จ.ตราด : รูปแบบลักษณะงาน 1.ขุดคูยกร่อง 2.ทางลำเลียงในไร่นา 3.ท่อระบายน้ำ โดยมี นายสมาน ก้อนศรีษะ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินตราด พร้อมเจ้าหน้าที่ในสังกัดสถานีพัฒนาที่ดินตราด ร่วมติดตามลงพื้นที่
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป