รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงานศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดิน และติดตามการดำเนินงานของสถานีพัฒนาที่ดินฉะเชิงเทรา
วันศุกร์ที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2566
ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลสาวชะโงก อำเภอบางคล้า จังหวัดฉะเชิงเทรา
วันศุกร์ที่ 10 มีนาคม พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นายประวัติ แดงบรรจง รองอธิบดีด้านบริหาร ลงพื้นที่ติดตามการดำเนินงาน ณ ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการพัฒนาที่ดินประจำตำบลสาวชะโงก อำเภอบางคล้า จังหวัดฉะเชิงเทรา ของนายวรพจน์ กุศลสงเคราะห์กุล เกษตรกรต้นแบบ โดยมีนายเอนก ดีพรมกุล ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 ผู้อำนวยการสังกัดสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 และเจ้าหน้าที่ ให้การต้อนรับและนำคณะติดตามงาน พร้อมมอบปัจจัยโครงการธนาคารปุ๋ยอินทรีย์ และบัตรดินดีให้กับเกษตรกร พบปะพูดคุย แนะนำแนวทางการดำเนินงานให้กับหมอดินอาสาและเกษตรกร นอกจากนี้ ได้ร่วมปลูกมะพร้าวน้ำหอมสายพันธุ์บางคล้า ด้วย
จากนั้น รองอธิบดีติดตามการดำเนินงานของสถานีพัฒนาที่ดินฉะเชิงเทรา พร้อมทั้งมอบแนวทางการปฏิบัติงาน และการแก้ไขปัญหาอุปสรรคเพื่อขับเคลื่อนการปฏิบัติงานให้มีศักยภาพเกิดประสิทธิภาพและประสิทธิผล ณ สถานีพัฒนาที่ดินฉะเชิงเทรา อำเภอบางปะกง จังหวัดฉะเชิงเทรา
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 2 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป