รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมแสดงความยินดีวันคล้ายวันสถาปนาสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม (ส.ป.ก.) ครบรอบ 48 ปี
วันจันทร์ที่ 6 มีนาคม พ.ศ. 2566
สำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม ถนนราชดำเนินนอก กรุงเทพฯ
วันจันทร์ที่ 6 มีนาคม พ.ศ. 2566 ดร.อาทิตย์ ศุขเกษม รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ เข้าร่วมแสดงความยินดีกับสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม (ส.ป.ก.) เนื่องในโอกาสวันสถาปนาสำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม (ส.ป.ก.) ครบรอบ 48 ปี ร่วมกับคณะผู้บริหารกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และหน่วยงานในสังกัด โดยมี นายเศรษฐเกียรติ กระจ่างวงษ์ รองปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธาน เลขาธิการสำนักงานปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม กล่าวรายงาน ณ สำนักงานการปฏิรูปที่ดินเพื่อเกษตรกรรม ถนนราชดำเนินนอก กรุงเทพฯ ซึ่งกิจกรรมกำหนดจัดขึ้นระหว่างวันที่ 6 8 มีนาคม 2566 โดยภายในงาน ประกอบด้วย การจัดแสดงนิทรรศการภายใต้แนวคิด ALRO Together We Grow 48 ปี ส.ป.ก. เติบโตไปด้วยกัน เดินหน้าสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน เพื่อเผยแพร่ผลการดำเนินงานจากก้าวแรกถึงปัจจุบัน และการจำหน่ายสินค้าแปรรูปจากเกษตรกรและสถาบันเกษตรกรในเขตปฏิรูปที่ดินทั่วประเทศ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป