อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมพิธีเปิดงาน โครงการสัมมนาเชื่อมโยงตลาดเส้นไหมระหว่างเกษตรกรผู้ผลิตเส้นไหมกับกลุ่มเกษตรกรผู้ทอผ้าไหม
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ณ โรงแรมรีเจนท์ ชะอำ บีช รีสอร์ท อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เวลา 13.30 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายอนุวัชร โพธินาม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 10 นายสมศักดิ์ สัจจาพันธ์ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินเพชรบุรี และเจ้าหน้าที่ ร่วมต้อนรับ ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในพิธีเปิดงาน โครงการสัมมนาเชื่อมโยงตลาดเส้นไหมระหว่างเกษตรกรผู้ผลิตเส้นไหมกับกลุ่มเกษตรกรผู้ทอผ้าไหม ซึ่งภายในงานมีการสัมมนาการเชื่อมโยงตลาดเส้นไหมระหว่างเกษตรกรผู้ผลิตเส้นไหมกับกลุ่มเกษตรกรผู้ทอผ้าไหม การลงนามข้อตกลงซื้อขายเส้นไหมและผู้ทอเส้นไหม การมอบประกาศนียบัตรและปัจจัยการผลิต และเยี่ยมชมมุมเจรจาธุรกิจและนิทรรศการด้านหม่อนไหม ณ โรงแรมรีเจนท์ ชะอำ บีช รีสอร์ท อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 10 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป