อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมงานไถ่ชีวิต โค-กระบือ เพื่อถวายพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ณ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองศาลา อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
วันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เวลา 09.30 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายอนุวัชร โพธินาม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 10 นายสมศักดิ์ สัจจาพันธ์ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินเพชรบุรี และเจ้าหน้าที่ ร่วมต้อนรับ ดร.เฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ในพิธีไถ่ชีวิต โค-กระบือ ถวายเป็นพระราชกุศลแด่สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าพัชรกิติยาภา นเรนทิราเทพยวดี กรมหลวงราชสาริณีสิริพัชร มหาวัชรราชธิดา จากนั้น เยี่ยมชมนิทรรศการโครงการขยายพื้นที่ปลูกพืชอาหารสัตว์ และกิจกรรมออกหน่วยสัตวแพทย์บริการ ณ องค์การบริหารส่วนตำบลหนองศาลา อำเภอชะอำ จังหวัดเพชรบุรี
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป