อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ตรวจเยี่ยมโรงงานผลิตปุ๋ยอินทรีย์ กลุ่มเกษตรอารมณ์ดี อินทรีย์หนุกหนาน จ.สงขลา
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เวลา 15.00 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายสุชล แก้วเกาะสะบ้า ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินในพื้นที่สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 และเจ้าหน้าที่การยางแห่งประเทศไทย ตรวจเยี่ยมโรงงงานผลิตปุ๋ยอินทรีย์ ณ อำเภอคลองหอยโข่ง จังหวัดสงขลา ซึ่งขับเคลื่อนโดยกลุ่มเกษตรอารมณ์ดี อินทรีย์หนุกหนาน โดยอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินได้รับฟังปัญหา แลกเปลี่ยนข้อคิดเห็น ให้คำแนะนำ และสนับสนุนการขับเคลื่อนร่วมกับการยางแห่งประเทศไทย ต่อไป
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป