อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ลงพื้นที่ตรวจติดตามงานสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ต.ปากรอ อ.สิงหนคร จ.สงขลา
วันพฤหัสบดีที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 เวลา 10.00 น. นายปราโมทย์ ยาใจ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วยนายสุรเดช เตียวตระกูล ที่ปรึกษากรมพัฒนาที่ดิน ลงพื้นที่ตรวจติดตามและดูงานแปลงโครงการจัดทำระบบอนุรักษ์ดินและน้ำ เพื่อปลูกปาล์มน้ำมัน ปี 2561 ที่ปรับเปลี่ยนจากพื้นที่นาร้าง ณ ต.ปากรอ อ.สิงหนคร จ.สงขลา โดยมีนายสุชล แก้วเกาะสะบ้า ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดิน ผู้อำนวยการกลุ่ม หัวหน้าฝ่าย เจ้าหน้าที่และผู้เกี่ยวข้องในสังกัดสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 ร่วมลงพื้นที่ พร้อมรับฟังปัญหาอุปสรรคและให้คำแนะนำแนวทางในการแก้ไข เพื่อให้การดำเนินงานเป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 12 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป