ผอ. สพข. 5 เปิดงานวันหมอดินอาสากรมพัฒนาที่ดิน ปี 2566 ภายใต้ธีม หมอดินอาสา นำพาการผลิต พิชิตตลาด จ.ขอนแก่น
วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566
ณ ศูนย์การเรียนรู้ นายธัชชัย อัคฮาด อำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
วันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 นายบุญช่วย ช่วยระดม ผู้อำนวยการสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 เป็นประธานในพิธีเปิดงานวันหมอดินอาสากรมพัฒนาที่ดิน ปี 2566 จัดโดย สถานีพัฒนาที่ดินขอนแก่น นำโดย นางสุกัญญา ทวีกิจ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินขอนแก่น พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่ในสังกัด ร่วมกันจัดงานวันหมอดินอาสา (LDD Volunteer Soil Doctor Day) ปี 2566 ภายใต้หัวข้อ หมอดินอาสา นำพาการผลิต พิชิตตลาด มีวัตถุประสงค์เพื่อเชิดชูเกียรติหมอดินอาสากรมพัฒนาที่ดิน ที่ได้สร้างคุณประโยชน์ต่อสาธารณชนมาอย่างยาวนาน อีกทั้งเป็นการเชื่อมความสัมพันธ์ระหว่างหมอดินอาสาและเจ้าหน้าที่กรมพัฒนาที่ดิน และสร้างความเข้มแข็งให้กับเครือข่ายหมอดินอาสากรมพัฒนาที่ดิน โดยมี นายเฉลิมชัย ศรีอ่อน รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ให้เกียรติเป็นประธานในพิธีเปิดจากศูนย์กลางการถ่ายทอดสดของกรมพัฒนาที่ดินผ่านระบบ Zoom conference Meeting ณ ศูนย์การเรียนรู้ นายธัชชัย อัคฮาด อำเภอบ้านไผ่ จังหวัดขอนแก่น
รายงาน : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 5 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป