เตรียมพร้อม การประชุมแนวทางการดำเนินงานภายใต้โครงการ UN-REDD (Sustainable Forest Trade-Lower Mekong Region, SFT-LMR)
วันอาทิตย์ที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2565
สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 จังหวัดน่าน
วันอาทิตย์ที่ 9 มกราคม พ.ศ. 2565 นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานการเตรียมความพร้อม การประชุมแนวทางการดำเนินงานภายใต้โครงการ UN-REDD การจัดการป่าไม้เพื่อการค้าอย่างยั่งยืนในภูมิภาคแม่น้ำโขงตอนล่าง Sustainable Forest Trade-Lower Mekong Region (SFT-LMR) ซึ่งจะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 10-14 มกราคม 2565 ณ สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 7 จังหวัดน่าน โดยให้แนวทางและการวางแผนการดำเนินงาน เตรียมความพร้อมการสร้างความร่วมมือในการจัดทำแผนที่ดินและความเหมาะสมในการปลูกไม้ยืนต้น เพื่อฟื้นฟูป่าไม้และสภาพการใช้ประโยชน์ที่ดินที่เปลี่ยนแปลงไป ในพื้นที่อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน
ที่ประชุมฯ ยังพิจารณาแผนงานโครงการ และแนวทางการทำงานเชิงบูรณาการในพื้นที่โครงการ ของส่วนกลาง และส่วนภูมิภาค ซึ่งจะสนับสนุนงานบูรณาการระหว่าง FAO กรมพัฒนาที่ดิน กรมป่าไม้ และกรมอุทยานแห่งชาติ สัตว์ป่าและพันธุ์พืช และการเตรียมข้อมูลแบบสัมภาษณ์ ข้อมูลพื้นที่ สปก. คทช. อำเภอสันติสุข จังหวัดน่าน
รายงาน : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านบริหาร กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป