กรมพัฒนาที่ดิน จัดกิจกรรมบริจาคโลหิตเนื่องในวันข้าราชการพลเรือนประจำปี 2564
วันจันทร์ที่ 8 มีนาคม พ.ศ. 2564
อาคารสำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ
วันจันทร์ที่ 8 มีนาคม พ.ศ. 2564 นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน พร้อมด้วย นางสาวภัทราภรณ์ โสเจยยะ รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน นายสถาพร ใจอารีย์ รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ผู้อำนวยการสำนัก/กอง ข้าราชการ และเจ้าหน้าที่ กรมพัฒนาที่ดิน เข้าร่วมกิจกรรมบริจาคโลหิตเนื่องในวันข้าราชการพลเรือน กิจกรรมจิตอาสา 1 กระทรวง 1 การให้เพื่อคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้นในยุค New Normal โดยมีเจ้าหน้าที่จากสถาบันพยาธิวิทยา ศูนย์อำนวยการแพทย์พระมงกุฎเกล้า มารับบริจาค ณ อาคารสำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร กรุงเทพฯ ซึ่งมีผู้เข้าร่วมบริจาคโลหิตทั้งสิ้น 103 คน จำนวนโลหิตที่ได้รับ 46,350 ซีซี
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป