เปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร พด.ยอดผู้นำ (LDD the Smart Leader)
วันจันทร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2564
ห้องประชุม 1214 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน กรุงเทพฯ
วันจันทร์ที่ 1 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2564 เวลา 09.00 น. นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานเปิดและให้โอวาทในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมหลักสูตร พด.ยอดผู้นำ (LDD the Smart Leader) ระหว่างวันที่ 1 - 2 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2564 ณ ห้องประชุม 1214 ชั้น 2 กรมพัฒนาที่ดิน เพื่อให้เข้าใจหลักคิดและหลักการของผู้นำยุคใหม่ เป็นผู้มีความคิดกว้างไกล และเสริมสร้างภาพลักษณ์ของผู้นำพัฒนาสู่การเป็นผู้นำการเปลี่ยนแปลงและวิสัยทัศน์ใหม่ ซึ่งจะเป็นแรงผลักสำคัญในองค์กรเพื่อการบริหารงานองค์กรให้เจริญก้าวหน้า นอกจากนี้ยังสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการวางแผนการสอนงานเพื่อพัฒนาศักยภาพการทำงานของผู้ใต้บังคับบัญชาให้เกิดประสิทธิภาพที่ดียิ่งขึ้น
โดยการฝึกอบรมในครั้งนี้ ได้รับเกียรติจากอาจารย์จุลชัย จุลเจือ วิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิ และความเชี่ยวชาญมาถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้กับผู้เข้ารับการฝึกอบรม โดยมี ผู้อำนวยการสำนัก/กอง ผู้อำนวยการเขต 1 - 12 ผ่านระบบประชุมทางไกลผ่านจอภาพ (VDO Conference) ณ ห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขตทั้ง 12 เขต
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป