เปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร Coaching and Mentoring รุ่นที่ 1
วันพุธที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2564
ห้องประชุมกรมพัฒนาที่ดินชั้น 2 เขตจตุจักร กรุงเทพฯ
วันพุธที่ 20 มกราคม พ.ศ. 2564 เวลา 09.00 น. นางสาวภัทราภรณ์ โสเจยยะ รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร Coaching and Mentoring รุ่นที่ 1 ระหว่างวันที่ 20-22 มกราคม พ.ศ. 2564 เพื่อเสริมสร้างภาวะผู้นำ และสามารถบริหารงานให้มีประสิทธิภาพและสำเร็จตามเป้าหมาย ได้เรียนรู้เกี่ยวกับการสอนงาน เข้าใจในบทบาทของผู้สอน (Coach) ที่ดี และเพิ่มทักษะการสอนงานที่ดี รวมทั้งได้เรียนรู้เกี่ยวกับระบบพี่เลี้ยง (Mentoring System) สามารถนำความรู้ที่ได้รับ ไปปรับใช้ในการวางแผนการสอนงานให้กับผู้ใต้บังคับบัญชาได้ และสอดคล้องกับเป้าหมายและภารกิจองค์กร
ในการนี้ ได้รับเกียรติจากนางสาวเบญจพร ชาครานนท์ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ให้โอวาทในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการฯในครั้งนี้ และได้รับเกียรติจากอาจารย์จุลชัย จุลเจือ วิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิและความเชี่ยวชาญมาถ่ายทอดความรู้และประสบการณ์ให้กับผู้เข้ารับการฝึกอบรม โดยมี ผอ.กลุ่ม/หัวหน้าฝ่าย จาก กองการเจ้าหน้าที่ กองคลัง กองแผนงาน สำนักเทคโนโลยีการสำรวจและทำแผนที่ สำนักวิทยาศาสตร์เพื่อการพัฒนาที่ดิน และกองสำรวจดินและวิจัยทรัพยากรดิน และผู้เชี่ยวชาญ ผอ.กลุ่ม/หัวหน้าฝ่าย จาก สพข.1 2 6 7 8 และ 9 เข้าร่วม ณ ห้องประชุมกรมพัฒนาที่ดินชั้น 2 และ สื่อสารทางไกล (VDO Conference) ไปยังห้องประชุมสำนักงานพัฒนาที่ดินเขต ที่เข้าอบรม
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป