ประชุมจัดนิทรรศการ "ที่ ศาลาดินโลก-ปากช่อง" เตรียมความพร้อมรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
วันพฤหัสบดีที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2564
ศูนย์พัฒนาที่ดินอัจฉริยะ กรมพัฒนาที่ดิน กรุงเทพฯ
วันพฤหัสบดีที่ 7 มกราคม พ.ศ. 2564 เวลา 10.00 น. นางสาวเบญจพร ชาครานนท์ อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานการประชุมจัดนิทรรศการ "ที่ ศาลาดินโลก-ปากช่อง" เตรียมความพร้อมในการรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการเสด็จพระราชดำเนินไปยัง ศาลาดินโลก เพื่อทอดพระเนตรนิทรรศการเฉลิมพระเกียรติ พระราชกรณียกิจรัชกาลที่ 9 พระราชปณิธาน สืบสาน รักษา ต่อยอด รัชกาลที่ 10 และพระราชกรณียกิจสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี และการจัดงานวันดินโลกที่ผ่านมา ตั้งแต่ปี 2555-2563 ในแง่มุมของหัวข้อวันดินโลก ปี 2563 Keep soil alive, protect soil biodiversity ของกลุ่มประเทศภายใต้ GSP ในวันที่ 22 มกราคม พ.ศ. 2564 ณ ศูนย์ความเป็นเลิศด้านการวิจัยดินแห่งภูมิภาคเอเชีย (CESRA) อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา การประชุมครั้งนี้ได้หารือเกี่ยวกับรูปแบบโครงสร้างในการรับเสด็จฯ การจัดวางรูปแบบอาคารและสถานที่ตามความเหมาะสม เตรียมผังแต่ละจุด และไฮไลท์สำคัญของงาน โดยมีผู้อำนวยการกอง/สำนัก เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องในการจัดงานเข้าร่วม ณ ศูนย์พัฒนาที่ดินอัจฉริยะ กรมพัฒนาที่ดิน กรุงเทพฯ
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป