พด. ร่วมเฝ้าฯ รับเสด็จฯพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว
วันพุธที่ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2563
ถนนราชดำเนิน กรุงเทพฯ
วันพุธที่ 14 ตุลาคม พ.ศ. 2563 เวลา 16.30 น. ข้าราชการและพนักงานกรมพัฒนาที่ดิน ร่วมเฝ้าฯรับเสด็จฯพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เสด็จพระราชดำเนินไปในพระราชพิธีทรงบำเพ็ญพระราชกุศลตั้งเปรียญ เนื่องในวันวิสาขบูชา พุทธศักราช 2563 ณ วัดพระศรีรัตนศาสดาราม ในพระบรมมหาราชวัง โดยมีพสกนิกรจำนวนมากพร้อมใจสวมใส่เสื้อสีเหลือง และเจ้าหน้าที่ในชุดจิตอาสาพระราชทาน มารอเฝ้าฯรับเสด็จตลอดเส้นทางถนนราชดำเนินมุ่งหน้าท้องสนามหลวง และพร้อมใจกันเปล่งเสียงทรงพระเจริญ โบกธงปลิวไสวด้วยความจงรักภักดี
รายงาน : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป