สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 ส่งเสริมเกษตรตากแบบแปลงใหญ่
วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561
ศูนย์ข้าวชุมชนบ้านแม่ระวาน ต.ยกกระบัตร อ.สามเงา จ.ตาก
วันพุธที่ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2561 นายธีร์รรัฐ ไชยเทพ ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินตาก มอบหมายให้นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมในการจัดเวทีชุมชน การชี้แจงภารกิจที่ต้องดำเนินการ โครงการระบบส่งเสริมเกษตรแบบแปลงใหญ่นาข้าวบ้านแม่ระวาน โดยมี สำนักงานเกษตรอำเภอสามเงาเป็นผู้ดำเนินงาน มีส่วนราชการได้แก่พานิชย์ ธกส.ร่วมในการจัดเวทีชุมชนครั้งนี้ ทั้งนี้ สพด.ตากได้สนับสนุนน้ำหมักชีวภาพ จาก สารเร่ง พด.2 พด.7 และ มอบ สารเร่ง พด. แก่กลุ่มนาแปลงใหญ่เพื่อใช้ในการลดต้นทุนต่อไป
รายงาน : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป