การประชุมสัมมนา เรื่อง การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ ๑ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง
วันพุธที่ 24 มกราคม พ.ศ. 2561
โรงแรมสุนีย์ แกรนด์จังหวัดอุบลราชธานี
วันพุธที่ ๒๔ มกราคม พ.ศ. ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เข้าร่วมการประชุมสัมมนา เรื่อง การขับเคลื่อนนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในระดับพื้นที่สู่การปฏิบัติ ครั้งที่ ๑ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือตอนล่าง โดยรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นายกฤษฎา บุญราช เป็นประธานเปิดการประชุมและมอบนโยบายการขับเคลื่อนงานของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมรับฟังการชี้แจงแนวทางการจัดงานเพื่อพัฒนาภาคการเกษตรโดยนายลักษณ์ วจนานวัช และนายวิวัฒน์ ศัลยกำธร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หลังจากนั้นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์รับฟังและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นทิศทางการปฏิบัติงานในพื้นที่และแนวทางการปฏิบัติงานของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เพื่อขับเคลื่อนการทำงานร่วมกับทุกภาคส่วนในจังหวัดและการรับฟังความต้องการเกี่ยวกับสินค้าเกษตรจากภาคส่วนต่างๆ โดยมีผู้บริหารฝ่ายการเมือง ผู้บริหารกระทรวง หัวหน้าส่วนราชการ/รัฐวิสาหกิจ/องค์การมหาชน เกษตรและสหกรณ์จังหวัด พาณิชย์จังหวัดอุตสาหกรรมจังหวัด ภาคเอกชนและภาคประชาชนเข้าร่วมประชุมและรับฟัง ณ โรงแรมสุนีย์ แกรนด์จังหวัดอุบลราชธานี
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ชำนาญการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป