เปิดการอบรมเสวนาและศึกษาดูงานโครงการงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์ ปีงบประมาณ ๒๕๖๑
วันอังคารที่ 23 มกราคม พ.ศ. 2561
โรงแรมเนวาด้า คอนเวนชั่น อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี
วันอังคารที่ ๒๓ มกราคม พ.ศ. ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เป็นประธานเปิดการอบรมเสวนาและศึกษาดูงานโครงการงานมหกรรมเกษตรอินทรีย์ ปีงบประมาณ ๒๕๖๑ โดย นายสมโสถติ์ ดำเนินงาม ผู้อำนวยการกองวิจัยและพัฒนาการจัดการที่ดิน เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งเกษตรอินทรีย์เป็นนโยบายหลักของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ มีการดำเนินงานภายใต้แผนยุทธศาสตร์การพัฒนาเกษตรอินทรีย์แห่งชาติ พ.ศ. ๒๕๖๐-๒๕๖๔ และกรมพัฒนาที่ดินได้ดำเนินการสนับสนุนให้องค์ความรู้และสนับสนุนปัจจัยการผลิตเพื่อให้กลุ่มเกษตรกรที่ทำเกษตรอินทรีย์ได้รับการรับรองมาตรฐาน โดยเฉพาะการรับรองแบบมีส่วนร่วม บรรลุตามยุทธศาสตร์และเป้าหมายเหมาะสมกับเกษตรรายย่อยของประเทศไทย โดยมีเจ้าหน้าที่ระดับพื้นที่ของกรมพัฒนาที่ดิน หมอดินอาสาและเกษตรกร จำนวน ๒๕๐ คน เข้าร่วมงาน ณ โรงแรมเนวาด้า คอนเวนชั่น อำเภอเมือง จังหวัดอุบลราชธานี
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ชำนาญการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป