สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 ร่วม หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน อุทัยธานี
วันพฤหัสบดีที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2561
ศูนย์เรียนรู้ตามศาสตร์พระราชาเกษตรทฤษฎีใหม่ บ.หนองหญ้าปล้อง ม. 5 ต.หนองหญ้าปล้อง อ.ทัพทัน จ.อุทัยธานี
วันที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2561 นายตระกูล นามโลมา ผู้อำนวยการสถานีพัฒนาที่ดินอุทัยธานี มอบหมายให้ นายศรายุทธ ศุภศิริ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ หน่วยพัฒนาที่ดินประจำอำเภอเมืองและอำเภอทัพทัน พร้อมเจ้าหน้าที่ เข้าร่วมโครงการ หน่วยบำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้มให้ประชาชน พร้อมทั้งให้คำปรึกษาเกี่ยวกับการปรับปรุงบำรุงดิน ให้การสนับสนุนผลิตภัณฑ์เทคโนโลยีชีวภาพของกรมพัฒนาที่ดิน สารเร่งพ.ด.ต่างๆ น้ำหมักชีวภาพ และเอกสารเผยแพร่ประชาสัมพันธ์แจกจ่ายให้แก่เกษตรกรและประชาชนที่สนใจ
รายงาน : นายศรายุทธ ศุภศิริ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินอุทัยธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางสาวถนอมขวัญ อุทัย สถานีพัฒนาที่ดินอุทัยธานี สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป