ตรวจความพร้อมและติดตามงานเตรียมการรับเสด็จฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่
วันพฤหัสบดีที่ 18 มกราคม พ.ศ. 2561
ศูนย์อำนวยการโครงการพัฒนาตามพระราชดำริ ตำบลบ้านกลาง อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่
วันพฤหัสบดีที่ ๑๘ มกราคม พ.ศ. ๒๕๖๑ เวลา ๐๙.๐๐ น. นายสุรเดช เตียวตระกูล อธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน ลงพื้นที่ตรวจความพร้อมและติดตามงานเตรียมการรับเสด็จฯ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินทรงปฏิบัติพระราชกรณียกิจในพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ วันที่ ๒๒ - ๒๖ มกราคม พ.ศ. ๒๕๖๑ โดยในส่วนของกรมพัฒนาที่ดิน วันที่ ๒๔ มกราคม ๒๕๖๑ เฝ้ารับเสด็จฯ พร้อมกราบบังคมทูล รายงานการดำเนินงานของศูนย์ฯ และจัดฐานเรียนรู้ด้านการพัฒนาดิน ณ ศูนย์อำนวยการโครงการพัฒนาตามพระราชดำริ ตำบลบ้านกลาง อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่
รายงาน : นางสาวสิริบังอร เธียรชาติอนันต์ นักวิชาการเผยแพร่ชำนาญการ กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายอตินันท์ บุญลาโภ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มเผยแพร่และประชาสัมพันธ์ สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป