เสวนาการรณรงค์ไถกลบตอซังทดแทนการเผาในพื้นที่การเกษตรตาก
วันอังคารที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2561
วัดนาตาโพ ต.วังจันทร์ อ.สามเงา จ.ตาก
วันอังคารที่ 16 มกราคม พ.ศ. 2561 นายธีร์รรัฐ ไชยเทพ ผอ.สถานีพัฒนาที่ดินตาก มอบหมายให้ นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ ร่วมงานวันรณรงค์ส่งเสริมการปลูกข้าวโพดหลังนา และส่งเสริมการหยุดการเผาในพื้นที่การเกษตรการเสวนาการรณรงค์ไถกลบตอซังทดแทนการเผาในพื้นที่การเกษตร พร้อมการบรรยายในฐานเรียนรู้ด้านการใช้ผลิตภัณฑ์เทคโนโลยีชีวภาพกรมพัฒนาที่ดิน ใช้ปรับปรุงดินรวมทั้งการผลิตปุ๋ยอินทรีย์ทดแทนการเผาอย่างยั่งยืน โดยสำนักงานเกษตรจังหวัดตากและเกษตรอำเภอสามเงา เป็นเจ้าภาพหลักในการดำเนินกิจกรรม
รายงาน : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายจินดาวัฒน์ ดอนดีไพร สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป