การประชุมวิชาการและนิทรรศการ ทรัพยากรไทย : ศักยภาพมากล้นมีให้เห็น
วันอังคารที่ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2560
ศูนย์เครือข่ายการเรียนรู้เพื่อภูมิภาค จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
วันอังคาร ที่ ๒๘ พฤศจิกายน พ.ศ. ๒๕๖๐ เวลา ๙.๐๐ น. นายปราโมทย์ ยาใจ รองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดิน เข้าเฝ้าทูลละอองพระบาท สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี เสด็จพระราชดำเนินเป็นองค์ประธานเปิดการประชุมวิชาการและนิทรรศการ ทรัพยากรไทย : ศักยภาพมากล้นมีให้เห็น ตามโครงการอนุรักษ์พันธุกรรมพืชอันเนื่องมาจากพระราชดำริ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี (อพ.สธ.) ร่วมกับจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย และหน่วยงานสนองพระราชดำริ ส่วนราชการ มหาวิทยาลัย และโรงเรียนสมาชิกสวนพฤษศาสตร์ เพื่อเป็นการเฉลิมพระเกียรติ และให้เยาวชน ประชาชน และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องได้เห็นความหลากหลายแห่งศักยภาพของทรัพยากรไทย ได้เข้ามาเรียนรู้ธรรมชาติแห่งชีวิต นำไปสู่การผันวิถีใหม่ในฐานไทย ก้าวสู่โลกกว้างอย่างมั่นใจ ณ ศูนย์เครือข่ายการเรียนรู้เพื่อภูมิภาค จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อำเภอแก่งคอย จังหวัดสระบุรี
รายงาน : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : สำนักรองอธิบดีกรมพัฒนาที่ดินด้านปฏิบัติการ กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป