พัฒนาเกษตรกรกำแพงเพชรรู้มาตรฐานเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม (PGS)
วันศุกร์ที่ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
ห้องประชุมสำนักงานสหกรณ์นิคมนครชุม ต.ทรงธรรม อ.เมือง จ.กำแพงเพชร
วันศุกร์ที่ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 โดย นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ เป็นวิทยากรฝึกอบรมสมาชิกสหกรณ์กลุ่มเลี้ยงไก่อินทรีย์ จัดโดย นายพิสิฐ เพิ่มพูน ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์นครชุม ทำการบรรยายพร้อมฝึกปฏิบัติความรู้เกี่ยวกับการตรวจรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม (PGS) การฝึกปฏิบัติการจัดทำแผนการผลิตรายแปลงและรายกลุ่มตามแนวทางการรับรองมาตรฐานเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม เพื่อเป็นแนวทางในการส่งเสริมและผลักดันให้สมาชิกสหกรณ์ดำเนินการผลิตแบบอินทรีย์ให้ได้มาตรฐานตามระบบการตรวจรับรองเกษตรอินทรีย์แบบมีส่วนร่วม (PGS)
รายงาน : นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางสาวหงส์ลดา นาคฉ่ำ นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป