ถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดินแก่เกษตรกรสุโขทัย
วันพุธที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
องค์การบริหารส่วนตำบลวังไม้ขอน อำเภอสวรรคโลก จังหวัดสุโขทัย
วันพุธที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 เวลา 09.00 น. นางสาวบังอร แก้วทวี นักวิชาการเกษตรชำนาญการ จัดฝึกอบรมเกษตรกรโครงการฝายยางคลองกระจง แผนงานป้องกันการเสื่อมโทรมของคุณภาพดินในพื้นที่ชลประทาน เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านการพัฒนาที่ดินแก่เกษตรกร พร้อมทั้งสนับสนุนน้ำหมักชีวภาพจำนวน 8,000 ลิตร พร้อมด้วยเจ้าหน้าที่สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต และกรมชลประทานทำการสัมภาษณ์ข้อมูลเกษตรกรด้านเศรษฐกิจและสังคม เกษตรกรเข้าร่วม 125 ราย
รายงาน : นายศุภชัย ถาวร นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายศุภชัย ถาวร นักวิชาการเกษตร สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป