การประชุมชี้แจงให้กับเกษตรกรกำแพงเพชร
ที่เข้าร่วมโครงการจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำในพื้นที่ลุ่ม-ดอน
วันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2560
หมู่ที่ 7 บ้านด่านกรวด ต.โค้งไผ่ อ.ขาณุวรลักษบุรี จ.กำแพงเพชร
วันเสาร์ที่ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 โดย นางสาวจิราพร ต่อปัญญา นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ นางณัฐธิดา เจริญศิลป์ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน และหมอดินอาสาในพื้นที่ เข้าร่วมประชุมชี้แจงให้กับเกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการจัดระบบอนุรักษ์ดินและน้ำในพื้นที่ลุ่ม-ดอน ปีงบประมาณ 2561 พร้อมสำรวจและจับพิกัดแปลงเพื่อนำลงแผนที่เพื่อเตรียมความพร้อมของแปลงที่เข้าร่วมโครงการ โดยมีเกษตรกรสนใจเข้าร่วมโครงการ จำนวน 40 ราย
รายงาน : นางสาวจิราพร ต่อปัญญา นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางณัฐธิดา เจริญศิลป์ เจ้าพนักงานการเกษตรปฏิบัติงาน สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป