พัฒนาที่ดินตาก สพข.9 จัดรายการวิทยุ คุยกันกับหมอดิน
วันพฤหัสบดีที่ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2560
สวท.ตาก
วันพฤหัสบดีที่ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2560 สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 โดย นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการและดี เจ พูนศรี คำเกิด จัดรายการวิทยุสนทนาสารพัน คุยกันกับหมอดิน ผ่านคลื่น FM 102 MHz ออกอากาศสดเวลา 09.15-10.00 น. สนทนาสาระข่าวพยากรณ์อากาศรอบสัปดาห์ ภารกิจสถานีพัฒนาที่ดินตากในรอบสัปดาห์ การแนะนำการไถกลบปอเทืองก่อนเริ่มการผลิตพืชหลัก การแนะนำการอนุรักษ์ดินและน้ำด้วยหญ้าแฝกและผลิตภัณฑ์ของกรมพัฒนาที่ดินที่สนับสนุนแก่เกษตรกรและผู้สนใจ
รายงาน : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นางประพิน ขันธเลิศ นักวิชาการเกษตรชำนาญการ สถานีพัฒนาที่ดินตาก สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป