ศูนย์การเรียนรู้ประถมภูมิธรรม
เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน
วันศุกร์ที่ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2560
พิพิธภัณฑ์ดิน กรมพัฒนาที่ดิน เขตจตุจักร
เมื่อวันศุกร์ที่ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2560 เวลา 9.00 น. นักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 1 ศูนย์การเรียนรู้ประถมภูมิธรรม เข้าเยี่ยมชมพิพิธภัณฑ์ดิน เพื่อเป็นการสร้างประสบการณ์การเรียนรู้จากแหล่งเรียนรู้จริง ให้นักเรียนเกิดแรงบันดาลใจ และการต่อยอดการเรียนรู้ได้มากขึ้น โดยมี นางสาวพัชราภา กนิษฐานนท์ เจ้าหน้าที่บริหารงานทั่วไป กลุ่มงานพิพิธภัณฑ์ดิน สำนักงานเลขานุการกรม เป็นวิทยากรนำชม
รายงาน : นางสาวมิรันตี ฐิติโชติรัตนา นักวิชาการเผยแพร่ปฏิบัติการ กลุ่มงานพิพิธภัณฑ์ดิน สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : ว่าที่ร้อยตรีหญิงนิตยา เจริญทรง นักวิชาการโสตทัศนศึกษาชำนาญการ กลุ่มงานพิพิธภัณฑ์ดิน สำนักงานเลขานุการกรม กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป