ร่วมประชุมคณะอนุกรรมการนโยบายที่ดินจังหวัดสุโขทัย (คทช.จังหวัด)
ครั้งที่ 3/2560
วันศุกร์ที่ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2560
ห้องประชุมคีรีมาศ ชั้น 4 ศาลากลางจังหวัดสุโขทัย
วันศุกร์ที่ 9 มิถุนายน พ.ศ. 2560 เวลา 09.00 น. นายนิพนธ์ ตรีระแสง เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน เข้าร่วมประชุมคณะอนุกรรมการนโยบายที่ดินจังหวัดสุโขทัย (คทช.จังหวัด) ครั้งที่ 3/2560 เพื่อรับทราบผลการพิจารณาอนุญาตให้จังหวัดสุโขทัยเข้าทำประโยชน์ภายในเขตป่าสงวนแห่งชาติ ป่าสุเม่น เพื่อจัดทำที่ทำกินให้ราษฎรผู้ยากไร้ ท้องที่ตำบลแม่สิน อำเภอศรีสัชนาลัย จังหวัดสุโขทัย เนื้อที่ 794ไร่ 28 แปลง 102 ราย โดยมีระยะเวลาเข้าทำกิน 30 ปี โดยพิจารณาเก็บค่าเช่าไร่ละ 25 บาท/ปี นายปิติ แก้วสลับสี ผู้ว่าราชการจังหวัดสุโขทัย ประธานการประชุม
รายงาน : นายนิพนธ์ ตรีระแสง เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายนิพนธ์ ตรีระแสง เจ้าพนักงานการเกษตรชำนาญงาน สถานีพัฒนาที่ดินสุโขทัย สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป