ประชุมชี้แจงโครงการพัฒนาแหล่งน้ำในไร่นากำแพงเพชร
วันพุธที่ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2560
ศูนย์เรียนรู้การเพิ่มประสิทธิภาพการผลิตสินค้าเกษตร(ศพก.) ม. 9 บ.อุบลสามัคคี ต.ทุ่งทอง อ.ทรายทองวัฒนา จ.กำแพงเพชร
วันพุธที่ 7 มิถุนายน พ.ศ. 2560 นางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ และ นายรักชาติ เพียรขำ ดำเนินการประชุมชี้แจงโครงการพัฒนาแหล่งน้ำในไร่นา(กลุ่มจังหวัดภาคเหนือตอนล่าง 2) ในพื้นที่เกษตรแบบแปลงใหญ่และเกษตรอินทรีย์ ปี2560 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการปรับปรุงพื้นที่การเกษตรให้เหมาะสมตามมาตรฐานการรับรองคุณภาพผลิตปลอดภัย และแก้ไขปัญหาเรื่องน้ำเพื่อไม่ให้เกิดผลกระทบต่อผลผลิตของเกษตรกรและช่วยในเรื่องลดต้นทุนโดยมีเกษตรกรในอำเภอทรายทองเข้าร่วมการประชุมชี้แจง จำนวน 66 ราย
รายงาน : นางสาวเกตน์นิภา คำสอน นักวิชาการเกษตรปฏิบัติการ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ภาพ : นายรักชาติ เพียรขำ พนักงานขับรถยนต์ สถานีพัฒนาที่ดินกำแพงเพชร สำนักงานพัฒนาที่ดินเขต 9 กรมพัฒนาที่ดิน
ชมห้องภาพ
ก่อนหน้า : รายการหลัก : ถัดไป